Idan kana buƙatar gyara gidan wanka, dole ne ka yi la'akari da kabad, kayan haske, baho, shawa, kewayen baho, banza da nau'in bene.Yiwuwar da masana'antun suka saita a gabanku da alama ba su da iyaka.Dole ne ku nemo hanyar da za ku rage wasu daga cikin waɗannan zaɓin don yin yanke shawara ta ƙarshe da sauƙi.
Hanya mafi kyau don iyakance zaɓin zaɓin da kake da shi shine la'akari da yadda yake jure ruwa.Dakunan wanka sun shahara da samun yawan zafi daga shawa, wanka har ma da magudanar ruwa.Sakamakon haka, za ku so ku zaɓi abubuwa don gidan wankan ku waɗanda za su iya jure yawan tururin ruwa wanda ba makawa zai kasance a cikin iska.
Anan, zaku koyi kayan aikin majalisar da suka fi dacewa da bukatunku, menene ƙarewa don neman ƙarin kariya da sauran dabaru da dabaru don taimakawa sabon gidan wanka ya zama sabo.
TA YAYA DANSHI KE SHAFE MAJALISAR BATHON?
Danshi a cikin iskar gidan wanka na iya sa akwatunan ku su faɗaɗa.Sa'an nan, idan iska ta bushe, suna raguwa.Wannan jujjuyawar na iya haifar da kabad ɗin don yin jujjuyawa akan lokaci, musamman idan gidan wanka yana da ɗanɗano sosai lokacin da kuke wanka ko wanka.Wataƙila kun sami kyalkyali a bayyane ko matsalar rufe aljihuna da ƙofofi idan isassun ɓarna da lalacewa sun faru.
Idan kabad ɗin naku suna yaƙe-yaƙe, ƙila ku kuma lura da tsagewa ko bawo, musamman a kusa da haɗin gwiwa a cikin itace.Duk da yake wannan tasirin ba shi da kyau a gani, yana iya haifar da ƙarin lalacewar danshi a cikin lokaci.
Banda zafi, ɗakunan gidan wanka na iya fuskantar lalacewar ruwa kai tsaye.Zubar da ruwa daga kwatami, fantsama daga baho da kuma haɗa ruwa daga fitowa daga wanka na iya shiga cikin ɗakin ajiyar ku kuma ya haifar da batutuwan faɗa iri ɗaya, sau da yawa akan ma'auni mai sauri.
KYAUTA KAYAN WANKI NA BATHroom
Yawancin ɗakunan gidan wanka sun samo asali ne da kayan itace.Kuna buƙatar sanin nau'in kayan aiki mafi kyau don yadda gidan wanka zai yi aiki.Gidan wanka naku yana da baho ko shawa?Shin zai zama babban gidan wanka?Shin don kayan ado ne kawai?Dangane da amsar wasu daga cikin waɗannan tambayoyin, za mu iya taƙaita nau'in kayan da zai fi dacewa da ku.
Ga wasu daga cikin mafi kyawun kayan don kabad ɗin banɗaki a kusan kowane yanayi:
PLYWOOD
Plywood ya zo tare da yadudduka na katako da aka manne tare don samar da zanen gado daban-daban na kauri, karko da inganci.Yawanci, da ƙarin zanen gado da plywood, da ƙarin m zai zama.Plywood ya ƙunshi siraran katakon itacen da aka matse tare.Wannan yana ƙara ƙarfin hali, ƙarfi da juriya na ruwa zuwa samfurin ƙarshe.
Plywood yana da tsada fiye da sauran zaɓuɓɓukan itacen da aka ƙera, amma yana ba da ƙarfi mai ƙarfi da isasshen juriya na ruwa.Dole ne ku kula da kauri da yawa na itace.Plywood mara tsada ya zo a cikin itace mai laushi wanda ba shi da dorewa.Akwatin gidan wanka na buƙatar katako da katako mai girma.
Plywood baya lalacewa ko lalacewa da sauƙi kamar kayan kamar allo, kuma yayin da yake itace, yana da mafi kyawun jure lalacewar ruwa.Tare da kammalawar da ta dace da kuma rufewa, za ku iya samun abin banza mai jure ruwa a tsakiyar farashi.
Saboda plywood ba itace mai ƙarfi ba, kuna iya damuwa cewa ruwa zai iya shiga cikin sarari tsakanin.Amma gabaɗaya akwai giɓi tsakanin zanen gado, wanda ke nufin gaba da baya gabaɗaya gabaɗaya ne kuma suna iya tsayayya da ruwa da sauƙi.Veneers, vinyl yadudduka, hatimi da ƙarewa suna ƙara kare kabad ɗin plywood.Tabbas zaku iya samun katako na katako kawai, amma kuna iya siyan kabad tare da kayan kwalliyar plywood da aka sanya a saman mahimman farashi.Tare da veneers, za ka iya amfani da fa'idar plywood ta bayyanar da karko tare da mafi tsada-tasiri core abu.
Matsalolin dake tsakanin zanen gadon kuma suna ba da izinin faɗuwa cikin sauƙi da kwangila tare da kowane danshi, zafi ko canjin yanayin zafi wanda zai iya faruwa.Ba za ku damu da tsagewar plywood ko karya ba saboda gibin dake tsakanin zanen gadon ya ba da damar fadada shi cikin aminci da kwangila.Lokacin da ya faru, ƙila ba za ku lura da bambancin ba.Har yanzu zai yi aiki kuma yayi kama da haka.
Gabaɗaya, plywood wani zaɓi ne mai ƙarfi don ɗakunan gidan wanka.Yana da farashi mai araha wanda ya dace da dorewa da juriya na kayan da kyau.Yana iya zama ba mai ɗorewa kamar itace mai ƙarfi ba, amma tare da madaidaicin madaidaicin, zaku iya samun guntun katako wanda ke da halaye masu kama da itace mai ƙarfi ba tare da biyan kuɗi mai ƙima ba.
KASHIN TSARKI
Ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan da za a iya yi don ɗakunan wanka na gidan wanka zai zama itace mai ƙarfi na gargajiya.Itace mai ƙarfi yana da mafi kyawun karko da ƙarfi idan aka kwatanta da duk wani abu da ake samu.
Idan kuna son saka hannun jari a cikin mafi kyawun abu mai yiwuwa, itace mai ƙarfi zai zama mafita a gare ku.Ƙaƙƙarfan itace yana zuwa da nau'o'in nau'i daban-daban dangane da bishiyar da itacen ya fito.Oakwood shine nau'in mafi ƙarfi da zaku iya samu, tare da itacen balsa shine mafi rauni.
Gabaɗaya, katako mai ƙarfi zai kasance mafi ɗorewa fiye da softwoods.Yi la'akari da waɗannan shahararrun nau'ikan itace don ɗakunan gidan wankanku:
- Maple Hard: Maple hardwood ba shi da ruwa, yana ba dakunan kujeru mai salo-fari zuwa launin ruwan kasa mai haske wanda zai iya tsayayya da zafi.
- Cherry: Cherry itace katako mai ɗorewa wanda ke tsayayya da raguwa da warping, yana mai da shi zaɓi mai ɗorewa don ɗakunan gidan wanka.
Ko da yake itace mai ƙarfi shine mafi kyawun mafita ga aikin banza, lura cewa duk wani katako mai ƙarfi daga ƙarshe zai faɗaɗa ko kwangila tare da lokaci da bayyanar danshi, musamman idan gidan wanka yana da ɗanɗano sosai.Gabaɗaya, tsayin daka da kimar itace mai ƙarfi sun zarce yuwuwar da zai iya jurewa.Ƙarshen ɗakunan katako na katako na iya taimakawa kare su har ma da danshi a cikin iska.
THERMOFOIL
Rigid thermofoil (RTF) yana ba da zaɓi mai inganci mai tsada amma mai dorewa ga ɗakunan katako na katako.Masu kera sun ƙirƙira waɗannan ɓangarorin ma'aikatun ma'auni tare da injin inginin itace da kayan thermofoil na “vinyl” a saman.Zafi da matsa lamba sun haɗa thermofoil zuwa itacen da aka ƙera, yana haifar da ma'auni mai ɗorewa kuma mai dorewa.
Babban fa'idar thermofoil shine juriyar danshi.Wurin waje na vinyl yana haifar da ƙarewa mara kyau, wanda ke taimakawa kiyaye ruwa da danshi a bay.A matsayin kari, kabad ɗin thermofoil ba su da ƙarancin kulawa, yana mai da su kyakkyawan zaɓi don ɗakunan wanka masu amfani da kyau da wuraren baƙi iri ɗaya.
SAURAN KAYAN KYAUTA NA BATHroom
Duk da yake abubuwan da aka tattauna a sama sune wasu zaɓuɓɓukan gama gari kuma masu jurewa da ɗanɗano, akwai wasu wasu yuwuwar.Zaɓuɓɓukan da ke biyowa na iya buƙatar gyare-gyare don mafi kyawun tsayayya da danshi, ko kuma za su fi dacewa da ɗakunan wanka masu ƙarancin zafi, kamar rabin wanka ko gidan wanka na baƙi.
KALMOMI
Particleboard wani ɗan ƙaramin takarda ne na aske itace, barbashi da tarkace.Masu masana'anta suna gudanar da waɗannan guda ta hanyar injin da ke haɗa su da manne, suna dumama cakuda kuma suna danna shi zuwa siffar da ake so.Saboda bambancin girma da nau'ikan guntun da ake amfani da su, kamfanoni suna sayar da allunan da girma da yawa.Mafi girman yanki, zai zama mai dorewa.Ka tuna cewa manyan ɓangarorin bazai kasance koyaushe suna da ƙarfi ba.Dnsity shine mafi kyawun sifa don karko.
Abin da mafi yawan mutane za su so game da allo shine cewa shine zaɓi mafi arha don ɗakunan gidan wanka.Yana da sauƙi don yin, don haka yana da ƙananan farashi.Abin takaici, wannan kuma yana nufin allon allo shine mafi ƙarancin zaɓi mai dorewa.
Yayin da ƙarancin farashi zai iya yaudarar wasunku, ya kamata ku yi ƙoƙari ku guje shi azaman kayan wanka gwargwadon yiwuwa.Yana da mafi ƙarancin juriya na ruwa daga cikin kayan da aka ambata a sama, kuma baya riƙe da kyau zuwa nauyin wasu ma'auni masu nauyi.Matsalolin da ke tsakanin ɓangarorin daban-daban suna ba da damar barbashi na ruwa su zube kuma su yi hanyarsu cikin allo, wanda zai iya haifar da alamun lalacewa da wuri.
Idan kuna gyare-gyaren gidan wanka wanda ba shi da saman tebur mai nauyi, ba a yi amfani da shi don shawa ko wanka ba kuma kawai don kallon sama da aiki, zaku iya tserewa tare da amfani da allo a matsayin tushen ginin majalisar ku.
MDF
MDF, ko fiberboard matsakaici-yawa, yayi kama da allo amma tare da bambanci guda ɗaya.Maimakon dogara ga manne a matsayin manne don itace, MDF yana amfani da kakin zuma ko guduro don haɗa guntun itace da zaruruwa.A saman, MDF yana ɗaukar kamanceceniya mai ƙarfi da allo, amma ba shi da fa'ida mai ganuwa tsakanin guntu.
Wannan ginin yana ba da MDF ƙarin karko fiye da allo.Saboda MDF ya dogara da kakin zuma ko resin filler don riƙe guntuwar tare, yana da ƙarancin ƙarewa gabaɗaya kuma yana ba da ƙarin kariya daga ruwa.Don kiyaye MDF a cikin yanayi mai kyau, kuna buƙatar yin amfani da launi na fenti ko wani ƙare wanda ke toshe danshi.Hakanan zaka iya inganta ƙarfin MDF ta ƙara wani Layer vinyl na thermofoil.Tare da kariyar da ta dace, ɗakunan katako na MDF sun dace da yawancin ɗakunan wanka.
Kodayake MDF yana aiki daidai da allo, yana ba da aikin fenti mai laushi da ƙarewar banza.Tabbas zaku iya ƙara juriya da danshi zuwa ɗakunan katako na MDF, amma suna iya dawwama a cikin sarari tare da ƙarancin zafi.
RUBBERWOOD
Ga waɗanda suka fi son wani abu ɗan ɗanɗano mai daɗin yanayi, rubberwood yana ba da ƙarfi da ƙarfi na itace mai ƙarfi tare da wasu ayyukan girbi kore.
Rubberwood ya fito ne daga itacen roba na nau'in Hevea brasiliensis a Asiya, Afirka da Kudancin Amurka.Kasuwanci sukan girbe wadannan bishiyoyin don amfanin latex, kuma da zarar bishiyar ta kai karshen rayuwarsu, sai gonar bishiyar ta sare su don amfani da ita azaman itace.In ba haka ba, kamfanonin yawanci suna ƙone bishiyoyi kuma suna sake dasa sababbi don girbi na gaba.Tunda bishiyoyin roba suna da ayyuka da yawa kafin ƙarshen rayuwarsu, mutane suna kallon su azaman itace mai dacewa da muhalli.
Rubberwood kuma yana da inganci mai tsada.Yawancin mutane suna kallon itacen rubber a matsayin abin da aka samo daga itacen ba wani abu mai mahimmanci don siyarwa ba, don haka kamfanoni suna sayar da shi a farashi mai rahusa fiye da sauran nau'ikan itace.Kalmar roba a cikin sunan kuma tana ba da tunanin cewa itacen kanta ba ta da ƙarfi sosai yayin da muke tunanin samfuran da aka yi da latex.Wannan tunanin kuma yana sa rubberwood ya fi araha.
Idan kana son samun kayan banza na rubberwood a cikin gidan wanka, kuna buƙatar sanin wasu ƴan fa'ida.Mutanen da ke fama da ciwon latex yakamata su nisanci itacen rubber tunda latex ya fito daga bishiyar kanta.Ana kuma buƙatar magungunan sinadarai don kiyaye itacen rubber daga rubewa da kuma hana tabon fungi da harin kwari.Ga wasu, wannan na iya ɓata halayen halayen muhalli na rubberwood.Idan kuna son itacen da ke da dabi'a, to ya kamata ku zaɓi itace mai ƙarfi sabanin itacen rubber.
KYAUTA KYAU DOMIN CABINETS BATHroom
Da zarar kun yanke shawara akan nau'in kayan da kuke so, yakamata koyaushe ku rufe ɗakunan ku da wani nau'in gamawa ko abin rufewa.Waɗannan ƙarin suturar za su ba majalisar ku ƙarin kariya daga zafi na gidan wanka.Duk da yake wasu zaɓuɓɓukan suna aiki mafi kyau fiye da wasu, komai ya fi komai kyau.
Mafi na kowa sealants za ku samu su ne polyurethane, lacquer ko fenti.Kamar tare da kayan da kuka zaɓa, kowane ɗayan waɗannan ƙare zai yi aiki mafi kyau fiye da ɗayan.Dole ne kawai ku yanke shawara akan wanda zai fi dacewa da ku da tsarin gidan wanka.
POLYURETHANE
Polyurethane shine ƙarewar ruwa mara launi.Yana ba da isasshen ƙarfi da kariyar danshi yayin da galibi yana ƙara haske ga kabad.Hakanan zaka iya samun zaɓuɓɓukan matte da semi-mai sheki idan wannan shine kamannin da kuka fi so.Idan ka zaɓi katako mai ƙarfi ko ɗakin majalisa tare da hatsi mai ban sha'awa ko launi na halitta, polyurethane zai nuna shi da kyau.
Ko da kun tabo ko fenti kabad ɗin ku, rufin polyurethane zai kare launi da majalisar kanta.Wadannan amfani suna sanya polyurethane mafi kyawun varnish don gidan wanka.
LACQUER
Lacquer mai yiwuwa shine mafi sauƙi don amfani, kuma yana bushewa da sauri, yana ba ku damar yin amfani da wasu riguna a cikin ɗan gajeren lokaci.Lacquer yana da sauƙin gyara idan wani abu ya faru, amma yana da ƙarancin kariya daga ruwa da sinadarai.Har ila yau, Lacquer yana ba da itacen bayyanar launin amber wanda bazai zama mafi kyawun launi ga yawancin gidan wanka ba.Idan kuna amfani da itace mai launin haske, za ku so ku ɓace daga lacquer sai dai idan kuna son launin amber.
Lacquer ya bambanta da polyurethane saboda yana shiga cikin saman itace.Wannan yana haifar da haɗin gwiwa mai ƙarfi, amma mutane da yawa sunyi la'akari da polyurethane don zama mafi kyawun ƙare don itace a cikin gidan wanka tun lokacin da zai iya dadewa.
FANTIN
Keɓance akwatunan gidan wanka tare da riguna biyu na fenti.Duk da yake fenti da kansa baya sanya kabad ɗin ku zama mai juriya, yana iya aiki azaman matakin tsaro.Gashi na polyurethane da ya kamata ka ƙara a kan fenti zai taimaka launin ya ƙare ba tare da kwasfa ko guntuwa ba, kuma zai samar da juriya da danshi da kuke buƙata don ɗakunan ku.
YADDA AKE IYAKA DANSHI DA DANSHI
Ko da tare da mafi kyawun kayan majalisar da za a iya gamawa, kuna buƙatar ɗaukar wasu matakan da suka dace don tabbatar da cewa gidan wanka ya kasance mara ɗanɗano gwargwadon yuwuwar.Abin farin ciki, kuna da zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda za su iya taimakawa iyakance yawan haɓakar zafi da kuke da shi a cikin gidan wanka.
SHIGA TSARIN HANKALI
Gidan gidan wanka ya kamata a shigar da wasu nau'ikan tsarin samun iska, ko ainihin fanka ne ko taga.Kuna buƙatar wata hanya don ƙyale danshi a cikin iska ya tsere daga gidan wanka.Tabbatar kunna fanko ko buɗe taga lokacin da kowa yayi amfani da shawa ko wanka.
Idan gidan wanka ba shi da ɗaya daga cikin waɗannan zaɓuɓɓuka, zaku iya barin ƙofar gidan wanka a buɗe don barin ɗanshi ya tsere.
KA IYA DUMI BAYAN BAWAN A CIKIN SUNA
A cikin watanni masu sanyi, kuna iya son saka hannun jari a cikin injin ɗorawa ko samun wata hanya don dumama gidan wanka.Lokacin da tururin ruwan zafi ya taɓa wuri mai sanyi, za su manne su zama ruwa.A cikin hunturu, wannan yanayin yana faruwa akai-akai, kuma ruwa mai yawa zai iya ginawa a kan kowane wuri, yana ba da damar ƙarin lokuta don abu don sha ruwa.Dumama dakin kafin lokacin yana kiyaye tururin ruwa a cikin iska na tsawon lokaci.
TSARKAKE RUWA MAI WUYA
Lalacewar ruwa ba wai kawai ta fito ne daga zafi ba.Ya kamata ku sanya ido don sauran hanyoyin lalacewar ruwa.Tafkunan ruwa a ƙasa bayan shawa ko ma waɗanda daga wanke hannuwanku da yin amfani da ruwan wanka na iya haifar da lalacewar ruwa da ba a yi niyya ba.Idan kun sami ruwa a saman teburin ku, ya kamata ku bushe shi kamar yadda kuke gani.Idan ya yi tafki sosai, zai gangara gefen ɗakunan kabad ɗin kuma ya haifar da wasu matsalolin lalacewar ruwa.
Fitar da tabarmar wanka don tsayawa bayan wanka, sannan a wanke ta idan ta cika sosai.Ajiye rigar wanki ko tawul ɗin hannu kusa da kan tebur don yin sauƙi bushewa.
FARA gyare-gyaren gidan wanka tare da KOFOFIN CABINET 'N' MORE
Yanzu, yakamata ku sami kyakkyawar fahimtar nau'ikan kabad ɗin da kuke so don gidan wanka.Kamar yadda kuka sani, yakamata ku zaɓi wani abu mai jure ruwa don samun mafi yawan kuɗin ku.Dakunan wanka sun shahara saboda yawan zafi a lokacin shawa da kuma bayan shawa, don haka gano wani abu da zai iya zama ba tare da lahani ba a cikin waɗannan yanayi zai zama mafi kyawun zaɓi.
Gabaɗaya, plywood, katako mai ƙarfi da thermofoil suna ba da mafi kyawun juriya da dorewa.Kuna iya amincewa da cewa kabad ɗin ku za su iya jure haɓakar danshi da nauyin ma'auni.Tare da daidaitaccen gamawa da abin rufewa, za ku sami bandakin banɗaki wanda zai daɗe ku shekaru da yawa.Kuma idan kuna kawai neman inganta aikin ɗakunan ku na yanzu, ƙofofin da suka dace, laminate ko veneer na iya taimaka musu su tsaya ga danshi na shekaru masu zuwa.
Lokacin aikawa: Oktoba-27-2023