ku 1
tu2
TU3

Menene Smart Toilet?Fa'idodi, Misalai da Hotuna na 2023

Kuna neman wani sabon abu don gidan wanka?Yi la'akari da ɗakin bayan gida mai wayo a yau don ƙara wani yanki na alatu a cikin sararin samaniya wanda tabbas zai sa gidan wanka ya zama mafi zamani da ci gaba.

Bayan gida mai wayo shine kayan aikin famfo wanda ke haɗa fasaha don ƙara ƙarin ayyuka kamar tsabtace kai, walƙiya, dumama da fasalin tausa zuwa bayan gida.Za'a iya sarrafa ɗakunan banɗaki masu wayo tare da umarnin murya, sarrafawar ramut ko aikace-aikacen hannu.

Takaitaccen Tarihi akan Smart Toilet

Bayan ƙaddamar da shi a cikin 1596, sai a shekarun 1980 ne aka ƙaddamar da bidet na lantarki a Japan, Turai da Arewacin Amirka.Daga can, dillalai da yawa kamar American Standard, Duravit, AXENT, da Kohler sun fara samar da bidet na lantarki guda ɗaya.A shekara ta 2010, bandakuna masu wayo sun zama ruwan dare gama gari tare da hasken dijital, nishaɗi, kayan aiki, da tsarin sa ido na gida.

Smart Toilet Ribobi/Cons

Kamar kowane kayan aikin gidan wanka, ɗakin bayan gida mai wayo yana da nasu fa'idodi da rashin lahani don la'akari:

Ribobi

Idan ana maganar banɗaki mai wayo, akwai fa'idodi kaɗan da rashin lahani.Wuraren bayan gida masu wayo suna ba da fa'idodin amfani da yawa kuma sun fi dacewa, amma suna iya zama masu tsada sosai.

Tsaftace-Ana sarrafa ɗakunan banɗaki masu wayo ba tare da taɓawa ba, yana mai da su tsafta fiye da bandakunan gargajiya.Bugu da ƙari, suna da ikon tsaftace kansu, wanda ke sa su kasance da tsabta don amfani.

Rashin amfani da ruwa -Ƙarfin wayo na bayan gida ya miƙe zuwa aikin wanke-wanke, ma'ana cewa bayan gida ba zai ɓata ruwa ba, yana mai da shi zaɓi mai ɗorewa.

More dadi-Ƙarin fasalulluka suna ƙara ta'aziyya ga zuwa gidan wanka kawai.Bugu da ƙari na spritz na ruwa, dumama, da fasalin kunna murya yana tabbatar da cewa kwarewa yana da dadi koyaushe.

Yana da kyau ga tsufa ko nakasassu -Da yawa, fasalulluka na banɗaki masu wayo suna samuwa ga kowa da kowa, yana mai da su zaɓi mafi kyau don tsufa ko waɗanda ke da nakasar motsi.

Ajiye sarari-Gidan bayan gida masu wayo gabaɗaya sun fi sauran bandakuna ƙanƙanta, wanda ke adana sarari da yawa kuma ya sa su dace da kowane girman gidan wanka.

Fursunoni

Babban lissafin lantarki-Ƙarin fasalulluka za su buƙaci babban yawan amfani da wutar lantarki.Ƙarin ɗakin bayan gida mai wayo zai ƙaru zuwa lissafin wutar lantarki.

gyare-gyare masu tsada-Wuraren banɗaki masu wayo suna da ƙayyadaddun abubuwa da yawa waɗanda ke da tsada da ɗaukar lokaci don gyarawa.Idan bayan gida ya lalace, za ku iya tsammanin jinkiri mai tsawo don gyarawa idan aka kwatanta da bayan gida na gargajiya.

Jimlar Kudin -Wuraren banɗaki masu wayo ba su da arha, don haka yi tsammanin biyan kusan $2000+ na ɗaya, yayin da matsakaicin gidan bayan gida ya kai kusan $250.

Hanyar Koyo-Wuraren banɗaki masu wayo suna da fasali da ayyuka da yawa waɗanda zasu ɗauki lokaci don koyo kuma ba su da sauƙi kamar daidaitaccen bayan gida.

Smart Toilet vs Smart Toilet Kujerar

Ko da yake kamanceceniya, kujerar bayan gida mai wayo da bandaki mai wayo suna da ƴan bambance-bambancen maɓalli, tare da na farko shine girmansa.Kujerun bayan gida masu wayo sun fi ƙanƙanta kuma suna da sauƙin shigarwa, amma fasalinsu zai kasance da iyakancewa sosai idan aka kwatanta da ɗakin bayan gida mai wayo.Manufar wannan ita ce bayar da ƙaramin jeri na fasali waɗanda za su iya dacewa da ɗakin bayan gida na yau da kullun cikin sauƙi.Kujerun bayan gida gabaɗaya suna da dumama, aikin haske, WIFI, Bluetooth, da ayyukan nishaɗi.Koyaya, ba za su rasa dukkan ayyuka da fasalulluka na bayan gida mai wayo ba.

Abubuwan gama gari na Smart Toilet

Waɗannan su ne fasalulluka da za ku iya tsammanin zuwa tare da kowane bandaki mai wayo:

  • Ikon nesa-Kuna iya sarrafa kowane fanni na bayan gida ta hanyar umarnin murya, aikace-aikacen wayar hannu ko sarrafa abin taɓawa, yana ba ku ƙarin 'yanci lokacin shiga gidan wanka.
  • Kariyar wuce gona da iri-Na'urori masu auna firikwensin suna gano matakin ruwa a cikin bayan gida, suna sarrafa adadin ruwan da ya kamata ya kasance.Wannan zai hana duk wata matsala, kamar zubewa ko ambaliya.
  • Tsabtace kai-Wuraren banɗaki masu wayo suna zuwa tare da abubuwan tsaftacewa ta atomatik waɗanda ke tabbatar da tsaftar bayan gida a kowane lokaci.
  • Daidaita Fesa turare-Yawancin bandakuna masu wayo suna da wari ko fesa turare don taimakawa wajen sarrafa warin bayan gida.
  • Madogarar haske-Wuraren banɗaki masu wayo suna zuwa tare da fasalulluka masu haske da yawa don taimaka muku samun hanyarku a cikin duhu.
  • Wurin zama -Don tabbatar da cewa koyaushe kuna jin daɗi, duk ɗakunan banɗaki masu wayo suna sanye da abubuwan dumama don tabbatar da mafi kyawun zafin jiki yayin da ake amfani da gidan wanka.
  • Ruwan ruwa mara taba-Don tabbatar da tsaftar bayan gida, duk ɗakunan banɗaki masu wayo suna sanye da ruwan wankewa mara taɓawa wanda ke kunna ko dai ta na'urori masu auna matsa lamba ko gano motsi.

Yaya Smart Toilet Aiki?

Wuraren bayan gida masu wayo gabaɗaya suna aiki ta amfani da na'urori masu auna firikwensin da ke sarrafa tsarin wanke-wanke da na atomatik.Gidan bayan gida yana auna nisa, matakin ruwa, da nauyin kwanon bayan gida.Hakanan zaka iya amfani da umarnin murya, sarrafa wayar hannu, ko gano motsi don kunna fasalin bayan gida.

Kuna Bukatar Takardar Banɗaki tare da Smart Toilet?

Idan bandaki mai wayo yana aiki kamar yadda aka yi niyya, ba kwa buƙatar takarda bayan gida kwata-kwata saboda bayan gida zai tsaftace ku bayan amfani. 

Matsakaicin Farashin Smart Toilet

Kuna iya samun ɗakin bayan gida mai wayo akan kusan $600, amma gabaɗaya, yakamata ku biya kusan $1200-2,000 farawa factoring a cikin farashin shigarwa da lissafin wutar lantarki.

Shigarwa yana da wahala da Smart Toilet

A'a, shigarwa ba shi da wahala kamar yadda tsarin shigarwa yayi kama da daidaitaccen bayan gida.Duk abubuwan da ke cikin bandaki mai wayo yawanci ana ajiye su a cikin bayan gida da kansa, don haka aikin famfo da shimfidawa iri ɗaya ne tare da wasu ƙarin la'akari, kamar haɗin wutar lantarki.Duk da haka, yayin da shigarwa iri ɗaya ne, kulawa ya fi rikitarwa.Kuna buƙatar nemo ƙwararren ƙwararren da ya fahimta kuma zai iya gyara tsarin lantarki da ayyukan tsarin bayan gida.Don haka, kawai ka sami ƙwararrun ƙwararrun su shigar da wayan bayan gida don tabbatar da cewa babu abin da ke faruwa.

Shin Smart Toilet Cancantar Kudi?

Wannan tambayar za ta dogara gare ku da gidan ku.Gidan bayan gida mai wayo yana da fa'idodi masu amfani da yawa kuma kawai yana ƙaruwa cikin ƙima akan lokaci.Koyaya, suna buƙatar kulawa mai tsada kuma suna ɗaukar babban saka hannun jari na farko.Idan ɗaya daga cikin sifofin ya yi kama da ya cancanci ku, to sun cancanci kuɗin.

Gidan bayan gida mai wayo yana samun karbuwa cikin sauri kuma idan ɗayan abubuwan da aka tattauna a yau suna sha'awar ku, la'akari da ɗaya don gidan ku.

https://www.anyi-home.com/smart-toilet/#reloaded


Lokacin aikawa: Nuwamba-20-2023